February 2, 2023

GOMA GA WATAN RAJAB: Haihuwan Imam Muhammad Jawad (AS).

 

Imam Muhammad Jawad shine ɗan Imam Aliyu Arrida ɗan Imam Musa Al-kazim ɗan Imam Ja’afar Sadik ɗan Imam Muhammad Al-bakir ɗan Imam Aliyu Sajjad ɗan Imam Hussain Shahed ɗan Imam Ali (Amincin Allah garesu).

Mahaifiyar sa: Kaizaran, ruwaya yazo daga Imam Hasan Al-Askari (AS) yace: “An halicce ta ne tsarkakkiya, abin tsarkakewa…”
Ana mata laƙabi da Ummul-Jawad, Ummul-Hassan, kuma ta kasance mafificiya a tsakanin matan zamanin ta”.

Haihuwar sa: An haife shi a madina/ Ranar 10 ga watan Rajab, a shekara ta 195 Hijira.

Shekarun: Shekarun sa 25.

Tsawon Imamancin sa: Shekara 17.

Shahadar sa: yayi shahada a ranar 29 ga watan zulƙida, shekara ta 220 bayan hijira, Ummul-fadl ne ta bashi guba da umurnin baffan sa Mu’utasim.

Inda aka binne shi: An binne shi a kazimiyya gefen kakan sa Imam Musa Al-kazim (Baghdad-Iraq).

Alkunyarsa: Abu Ja’afar (irin alkunyar kakan shi Imam Muhammad Bakir) domin bambancewa sai ake ce masa Abu Ja’afar Sani.

Lakabin sa: Jawad, Taqi, Murtada, Al-Qani’, Arradi, Mukhtar, Babul-Murad.

Rubutun kan zoben sa: العزة لله

Ina taya daukacin al’umma murnar wannan rana.

©Sheikh Emran Darussalam.

SHARE:
Makala 0 Replies to “GOMA GA WATAN RAJAB: Haihuwan Imam Muhammad Jawad (AS).”